Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (2023)

Yêu cầu theo toa

Nhà sản xuất/Nhà tiếp thị

Dược phẩm Xenial

THÀNH PHẦN MUỐI

Clorpheniramine Maleate (2mg) + Paracetamol (250mg) + Phenylephrine (5mg)

Kho

Bảo quản dưới 30°C

Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (1)

Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (2)

Giơi thiệu sản phẩm

Drifen Oral Suspension là một loại thuốc được sử dụng để điều trị các triệu chứng cảm lạnh thông thường. Nó giúp giảm các triệu chứng như nhức đầu, đau họng, sổ mũi, đau cơ và sốt.

Có thể uống hỗn dịch uống Drifen cùng hoặc không cùng thức ăn. Liều lượng và thời gian sẽ phụ thuộc vào mức độ nghiêm trọng của tình trạng của bạn. Bạn nên tiếp tục dùng thuốc ngay cả khi bạn cảm thấy khỏe hơn cho đến khi bác sĩ cho phép ngừng sử dụng.

Sử dụng thuốc này có thể gây ra một số tác dụng phụ phổ biến như buồn nôn, nôn, buồn ngủ, chóng mặt và nhức đầu. Nếu bất kỳ tác dụng phụ nào trong số này không thuyên giảm theo thời gian hoặc trở nên tồi tệ hơn, bạn nên báo cho bác sĩ biết. Bác sĩ của bạn có thể đề xuất các cách ngăn ngừa hoặc giảm tác dụng phụ. Nói chung, bạn nên cố gắng sử dụng lượng nhỏ nhất cần thiết để kiểm soát các triệu chứng của mình.

Trước khi sử dụng thuốc, bạn nên báo cho bác sĩ biết nếu bạn có bất kỳ bệnh lý hoặc rối loạn nào khác. Để đảm bảo an toàn, bạn nên cho bác sĩ biết tất cả các loại thuốc khác mà bạn đang dùng. Ngoài ra, hãy nói với bác sĩ nếu bạn có bất kỳ vấn đề nào với gan hoặc thận. Tránh uống rượu trong khi điều trị bằng thuốc này vì nó có thể làm tăng nguy cơ mắc một số tác dụng phụ. Phụ nữ có thai và đang cho con bú nên hỏi ý kiến ​​bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.

Công dụng của Hỗn dịch uống Drifen

  • Điều trị cảm lạnh thông thường

Lợi ích của hỗn dịch uống Drifen

Trong điều trị cảm lạnh thông thường

Drifen Oral Suspension là một loại thuốc kết hợp giúp làm giảm hiệu quả các triệu chứng cảm lạnh thông thường như nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, hắt hơi và nghẹt mũi hoặc nghẹt mũi. Nó giúp làm lỏng chất nhầy đặc, khiến việc ho ra ngoài dễ dàng hơn. Điều này làm cho không khí di chuyển vào và ra dễ dàng hơn. Thuốc làm co các mạch máu và giúp giảm đau nhanh chóng kéo dài trong vài giờ.

Hỗn dịch uống Drifen thường bắt đầu có tác dụng trong vòng vài phút và tác dụng có thể kéo dài đến vài giờ. Mang nó theo quy định của bác sĩ. Đừng ngừng sử dụng nó trừ khi bạn được bác sĩ khuyên dùng. Dùng thuốc này cho phép bạn sống tự do hơn mà không phải lo lắng quá nhiều về những thứ gây ra các triệu chứng của bạn.

Tác dụng phụ của Hỗn dịch uống Drifen

Hầu hết các tác dụng phụ không cần bất kỳ sự chăm sóc y tế nào và biến mất khi cơ thể bạn điều chỉnh thuốc. Tham khảo ý kiến ​​bác sĩ nếu chúng vẫn tồn tại hoặc nếu bạn lo lắng về chúng

Tác dụng phụ thường gặp của Drifen

  • buồn nôn
  • Đau đầu
  • Mất ngủ (khó ngủ)
  • Chóng mặt
  • nhịp tim nhanh
  • đánh trống ngực
  • Nỗi sợ
  • Sự lo lắng
  • bồn chồn
  • Run rẩy
  • Yếu đuối
  • Khó chịu khi đi tiểu
  • ảo giác
  • co giật

Cách sử dụng Hỗn dịch uống Drifen

Dùng thuốc này với liều lượng và thời gian theo lời khuyên của bác sĩ. Kiểm tra nhãn để biết hướng dẫn trước khi sử dụng. Đo nó bằng cốc đo lường và uống bằng miệng. Lắc đều trước khi sử dụng. Có thể dùng hỗn dịch uống Drifen cùng hoặc không cùng thức ăn, nhưng tốt hơn là nên dùng thuốc vào một thời điểm cố định.

(Video) Gynecological Findings & Blood Volume Regulation - Satish Raj, MD, MSCI

Cách thức hoạt động của Hỗn dịch uống Drifen

Drifen Oral Suspension là sự kết hợp của ba loại thuốc: Clorpheniramine, paracetamol và phenylephrine làm giảm các triệu chứng cảm lạnh thông thường. Chlorpheniramine là thuốc chống dị ứng làm giảm các triệu chứng dị ứng như chảy nước mũi, chảy nước mắt và hắt hơi. Paracetamol là thuốc giảm đau (giảm đau) và hạ sốt (hạ sốt). Nó ngăn chặn việc giải phóng một số sứ giả hóa học trong não chịu trách nhiệm về cơn đau và sốt. Phenylephrine là thuốc thông mũi giúp thu hẹp các mạch máu nhỏ giúp giảm nghẹt mũi hoặc nghẹt mũi.

Lời khuyên an toàn

Rượu bia

KHÔNG AN TOÀN

Không an toàn khi uống rượu với Drifen Oral Suspension.

Thai kỳ

THAM KHẢO BÁC SĨ CỦA BẠN

Drifen Oral Suspension có thể không an toàn khi sử dụng trong thời kỳ mang thai. Mặc dù có những nghiên cứu hạn chế ở người, nhưng các nghiên cứu trên động vật đã cho thấy những tác động có hại đối với em bé đang phát triển. Bác sĩ sẽ cân nhắc lợi ích và bất kỳ rủi ro tiềm ẩn nào trước khi kê đơn cho bạn. Xin bác sĩ tư vấn.

cho con bú

AN TOÀN NẾU ĐƯỢC CHỈ ĐỊNH

Drifen Oral Suspension có thể an toàn khi sử dụng trong thời kỳ cho con bú. Dữ liệu hạn chế về con người cho thấy rằng thuốc không gây ra bất kỳ rủi ro đáng kể nào đối với em bé.

Điều khiển

KHÔNG AN TOÀN

Hỗn dịch uống Drifen có thể làm giảm sự tỉnh táo, ảnh hưởng đến thị lực của bạn hoặc khiến bạn cảm thấy buồn ngủ và chóng mặt. Đừng lái xe nếu những triệu chứng này xảy ra.

Quả thận

AN TOÀN NẾU ĐƯỢC CHỈ ĐỊNH

Hỗn dịch uống Drifen có thể an toàn khi sử dụng cho bệnh nhân mắc bệnh thận. Dữ liệu hạn chế hiện có cho thấy rằng có thể không cần điều chỉnh liều của Hỗn dịch uống Drifen ở những bệnh nhân này. Xin bác sĩ tư vấn.
Sử dụng hỗn dịch uống Drifen có thể gây buồn ngủ quá mức ở bệnh nhân mắc bệnh thận giai đoạn cuối.

Gan

THẬN TRỌNG

Nên thận trọng khi sử dụng hỗn dịch uống Drifen ở những bệnh nhân mắc bệnh gan. Có thể cần điều chỉnh liều của Drifen Oral Suspension. Xin bác sĩ tư vấn.

Nếu bạn quên uống Drifen Oral Suspension thì sao?

Nếu bạn bỏ lỡ một liều Drifen Oral Suspension, hãy dùng nó càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần đến thời gian dùng liều tiếp theo, hãy bỏ qua liều đã quên và quay lại lịch trình bình thường của bạn. Đừng tăng gấp đôi liều lượng.

Tất cả các sản phẩm thay thế

Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến ​​​​bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Hỗn dịch uống Drifen

₹72,0/Hỗn dịch uống

Febrex Plus DS Hỗn dịch uống Orange ngon

Công Ty TNHH Indoco Remedies

₹93/hỗn dịch uống

đắt hơn 29%

Febrex Plus DS

Công Ty TNHH Indoco Remedies

₹93/hỗn dịch uống

đắt hơn 29%

Hỗn dịch uống Texcold-DS

Dược phẩm Texas

₹66/hỗn dịch uống

rẻ hơn 8%

(Video) Sjogren's: The Second Most Common Cause of Dysautonomia

Ercold-DS Hỗn dịch uống màu da cam

Acekinetic Healthcare Pvt Ltd

₹60/hỗn dịch uống

rẻ hơn 17%

Hỗn dịch uống Flucret DS

dược phẩm bồi tụ

₹67/hỗn dịch uống

rẻ hơn 7%

Xem tất cả sản phẩm thay thế

Mẹo nhanh

  • Hỗn dịch uống Drifen giúp giảm các triệu chứng cảm lạnh và cúm như đau đầu, đau họng, sổ mũi, đau cơ và sốt.
  • Nó có thể gây chóng mặt và buồn ngủ. Đừng lái xe hoặc làm bất cứ điều gì đòi hỏi sự tập trung tinh thần cho đến khi bạn biết điều đó ảnh hưởng đến bạn như thế nào.
  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc này vì nó có thể gây buồn ngủ quá mức.
  • Không dùng nó với bất kỳ loại thuốc nào khác có chứa paracetamol (thuốc giảm đau/hạ sốt hoặc ho và cảm lạnh) mà không hỏi bác sĩ trước.
  • Thông báo cho bác sĩ nếu bạn đang mang thai, dự định có thai hoặc cho con bú.

Hộp thực tế

Hình thành thói quen

KHÔNG

lớp trị liệu

HÔ HẤP

Mối quan tâm của bệnh nhân

Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (3)

cảm lạnh thông thường, sổ mũi và đau đầu tab nào có thể dùng cho cảm lạnh thông thường?

tiến sĩ Shubhra Chandan Pradhan

tai mũi họng

Uống viên LCZ PLUS và hỏi ý kiến ​​bác sĩ chuyên khoa tai mũi họng để được khám lâm sàng phù hợp

HƠN

Cảm lạnh thông thường với viêm phế quản sốt hai ngày Sốt với cảm lạnh & viêm phế quản thông thường

tiến sĩ Gopal Bansilal Samdani

khoa nhi

Có nhiều nguyên nhân cơ bản gây ra các triệu chứng của bạn. Nguyên nhân khác nhau cần điều trị khác nhau. Điều trị cụ thể không thể được đưa ra trừ khi chúng tôi thiết lập nguyên nhân cơ bản chính xác. Chẩn đoán cuối cùng và hoàn hảo không thể được thực hiện nếu không khám lâm sàng cho trẻ. Vui lòng tham khảo ý kiến ​​​​của tôi hoặc bất kỳ Bác sĩ nhi khoa nào khác. sẽ xem xét chi tiết lịch sử và sẽ kiểm tra con bạn một cách chi tiết. Tất cả thông tin sẽ được sử dụng để xác định nguyên nhân cơ bản chính xác của vấn đề. Tùy theo nguyên nhân sẽ kê đơn điều trị cho bạn. Tại thời điểm có thể yêu cầu bạn điều tra có liên quan nếu cần thiết. Con bạn có thể cần thuốc kháng sinh và/hoặc các loại thuốc theo toa khác.

HƠN

Cảm lạnh thông thường với nhức đầu

Tiến sĩ Vijay Verma

tai mũi họng

Bắt đầu với tab lcz plus trước khi đi ngủ trong ba ngày và xông hơi.

HƠN

(Video) The Big POTS Study: Patient Powered Research and Plans for the Future

Cơn, cảm lạnh thông thường. Một số cơn.

tiến sĩ Gopal Bansilal Samdani

khoa nhi

Trị ho, cảm -- Chống mất nước. Chất lỏng có thể giúp làm loãng dịch tiết và làm dịu cổ họng bị kích thích. Những cơn ho khan, khan đáp ứng với mật ong trong nước nóng, trà hoặc nước chanh. Uống nhiều nước để thay thế lượng nước đã mất do đổ mồ hôi và sổ mũi, nghỉ ngơi nhiều, ăn uống lành mạnh ? chế độ ăn ít chất béo, nhiều chất xơ được khuyến nghị, bao gồm nhiều trái cây và rau quả tươi. Thuốc OTC, súc miệng bằng nước muối và ngậm kẹo bạc hà có thể giúp giảm đau họng và nghẹt mũi, thường an toàn cho trẻ lớn hơn và người lớn, nhưng có thể không phù hợp với trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ. Tránh thoa Vicks VapoRub cho trẻ sơ sinh và trẻ mới biết đi. Bạn không bao giờ được cho trẻ dưới 4 tuổi dùng các sản phẩm trị ho và cảm lạnh không kê đơn mà không hỏi ý kiến ​​bác sĩ của trẻ. Những loại thuốc này có thể gây hại cho trẻ nhỏ.

HƠN

Cảm lạnh và sổ mũi tái phát

tiến sĩ Gopal Bansilal Samdani

khoa nhi

Trị ho, cảm -- Chống mất nước. Chất lỏng có thể giúp làm loãng dịch tiết và làm dịu cổ họng bị kích thích. Những cơn ho khan, khan đáp ứng với mật ong trong nước nóng, trà hoặc nước chanh. Uống nhiều nước để thay thế lượng nước đã mất do đổ mồ hôi và sổ mũi, nghỉ ngơi nhiều, ăn uống lành mạnh ? chế độ ăn ít chất béo, nhiều chất xơ được khuyến nghị, bao gồm nhiều trái cây và rau quả tươi. Thuốc OTC, súc miệng bằng nước muối và ngậm kẹo bạc hà có thể giúp giảm đau họng và nghẹt mũi, thường an toàn cho trẻ lớn hơn và người lớn, nhưng có thể không phù hợp với trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ. Tránh thoa Vicks VapoRub cho trẻ sơ sinh và trẻ mới biết đi. Bạn không bao giờ được cho trẻ dưới 4 tuổi dùng các sản phẩm trị ho và cảm lạnh không kê đơn mà không hỏi ý kiến ​​bác sĩ của trẻ. Những loại thuốc này có thể gây hại cho trẻ nhỏ. Có nhiều nguyên nhân cơ bản gây ra các triệu chứng của Bệnh nhân. Nguyên nhân khác nhau cần điều trị khác nhau. Điều trị cụ thể không thể được đưa ra trừ khi chúng tôi thiết lập nguyên nhân cơ bản chính xác. Chẩn đoán cuối cùng và hoàn hảo không thể được thực hiện nếu không khám lâm sàng cho bệnh nhân. Vui lòng tham khảo ý kiến ​​​​của tôi hoặc bất kỳ Bác sĩ nhi khoa nào khác. sẽ có lịch sử chi tiết và sẽ kiểm tra bệnh nhân một cách chi tiết. Tất cả thông tin sẽ được sử dụng để xác định nguyên nhân cơ bản chính xác của vấn đề. Tùy theo nguyên nhân sẽ chỉ định cho bạn phương pháp điều trị cụ thể.

HƠN

Cảm sốt thông thường ho nhức đầu

Tiến sĩ Sunil Sekhri

bệnh tiểu đường

Tab PAcimol 500 1 SOS, Xông hơi, Tab lording 1OD x 3 ngày

HƠN

Thường xuyên Cảm lạnh Thông thường Tiếng ồn chạy

tiến sĩ Sourav Arora

Vi lượng đồng căn

Xin vui lòng giải thích các triệu chứng và lịch sử của bạn thưa ngài

HƠN

Tôi bị cảm lạnh thông thường từ 4-5 ngày qua. Thuốc nào tốt cho cảm lạnh thông thường. Làm ơn giúp tôi với.

Tiến sĩ Sunil Sekhri

bệnh tiểu đường

Xông hơi, Tab Allegra 1 OD x 3 ngày

HƠN

Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (4)

câu hỏi thường gặp

Q. Hỗn dịch uống Drifen là gì?

Drifen Oral Suspension là sự kết hợp của ba loại thuốc: Clorpheniramine, Paracetamol / Acetaminophen và Phenylephrine. Sự kết hợp này giúp giảm các triệu chứng cảm lạnh như chảy nước mũi, chảy nước mắt, sốt và đau đầu. Clorpheniramin là thuốc chống dị ứng. Nó làm giảm các triệu chứng dị ứng như sổ mũi, chảy nước mắt và hắt hơi. Paracetamol ngăn chặn việc giải phóng một số sứ giả hóa học trong não chịu trách nhiệm về cơn đau và sốt. Phenylephrine là thuốc thông mũi giúp thu hẹp các mạch máu nhỏ và giúp giảm nghẹt mũi hoặc nghẹt mũi.

Q. Sử dụng Hỗn dịch uống Drifen có an toàn không?

Có, Hỗn dịch uống Drifen an toàn ở hầu hết bệnh nhân. Tuy nhiên, ở một số bệnh nhân, nó có thể gây ra các tác dụng phụ phổ biến như buồn nôn, nôn, phản ứng dị ứng, buồn ngủ, nhức đầu và các tác dụng phụ hiếm gặp hoặc hiếm gặp khác. Thông báo cho bác sĩ nếu bạn gặp bất kỳ vấn đề dai dẳng nào khi dùng thuốc này.

Q. Tôi có thể ngừng dùng Drifen Oral Suspension khi các triệu chứng của tôi đã thuyên giảm không?

Hỗn dịch uống Drifen thường được sử dụng trong thời gian ngắn và có thể ngừng sử dụng khi các triệu chứng của bạn thuyên giảm. Tuy nhiên, hãy tiếp tục dùng thuốc này nếu bác sĩ khuyên bạn nên làm như vậy.

Q. Sử dụng Hỗn dịch uống Drifen có thể gây chóng mặt không?

Có, việc sử dụng Hỗn dịch uống Drifen có thể gây chóng mặt (cảm thấy muốn ngất, yếu, lảo đảo hoặc lâng lâng) ở một số bệnh nhân. Nếu bạn cảm thấy chóng mặt hoặc choáng váng, tốt hơn là nên nghỉ ngơi một lúc và tiếp tục khi bạn cảm thấy khỏe hơn.

Q. Việc sử dụng hỗn dịch uống Drifen có gây hại cho gan không?

Hỗn dịch uống Drifen thường an toàn khi dùng theo liều khuyến cáo. Tuy nhiên, quá liều Drifen Oral Suspension có thể gây hại cho gan của bạn. Tránh uống rượu trong khi dùng thuốc này vì nó có thể làm tăng nguy cơ tổn thương gan.

Q. Điều kiện bảo quản được khuyến cáo đối với Hỗn dịch uống Drifen là gì?

Giữ thuốc này trong hộp hoặc gói đi kèm, đóng chặt. Lưu trữ nó theo các hướng dẫn được đề cập trên bao bì hoặc nhãn. Vứt bỏ thuốc không sử dụng. Hãy chắc chắn rằng nó không được tiêu thụ bởi vật nuôi, trẻ em và những người khác.

Cho xem nhiều hơn

Hiện ít hơn

(Video) Autonomic Dysfunction in Multiple Sclerosis - Dr. Mark Gudesblatt

thành phần ayurvedic liên quan

Kalmegh
tiến sĩ Rajneesh KumarMBBS

4.6

Tiến sĩ A. K. SoodMBBS, MD

4.4

Tiến sĩ Yoginder GuptaMBBS, MD, Học bổng, Học bổng

5

Tiến sĩ Akash JainMBBS, MD

4.6

Tiến sĩ Suman KirtiMBBS, MD, Học bổng, Học bổng

4.3

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm:

Mục đích duy nhất của Tata 1mg là đảm bảo rằng người tiêu dùng nhận được thông tin đã được chuyên gia xem xét, chính xác và đáng tin cậy. Tuy nhiên, KHÔNG nên sử dụng thông tin trong tài liệu này để thay thế cho lời khuyên của bác sĩ có chuyên môn. Thông tin được cung cấp ở đây chỉ dành cho mục đích thông tin. Điều này có thể không bao gồm mọi thứ về tình trạng sức khỏe cụ thể, xét nghiệm, thuốc men, tất cả các tác dụng phụ có thể xảy ra, tương tác thuốc, cảnh báo, cảnh báo, v.v. Vui lòng tham khảo ý kiến ​​bác sĩ và thảo luận về tất cả các thắc mắc của bạn liên quan đến bất kỳ bệnh hoặc loại thuốc nào. Chúng tôi dự định hỗ trợ, không thay thế, mối quan hệ giữa bác sĩ và bệnh nhân.

Người giới thiệu

  1. Thuốc.com. clorpheniramin. [Truy cập ngày 17 tháng 4 năm 2019] (trực tuyến) Có sẵn từ:Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (6)

  2. Paracetamol. Thung lũng Whiddon: Actavis UK Limited; 1980 [sửa đổi ngày 23 tháng 12 năm 2016]. [Truy cập ngày 17 tháng 4 năm 2019] (trực tuyến) Có sẵn từ:Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (7)

  3. Phenylephrin hydroclorid. Maidenhead, Berks: McNeil Products Ltd.; 2004 [sửa đổi ngày 20 tháng 3 năm 2014]. [Truy cập ngày 17 tháng 4 năm 2019] (trực tuyến) Có sẵn từ:Drifen Hỗn dịch uống: Xem Công dụng, Tác dụng phụ, Giá cả và Sản phẩm thay thế | 1mg (8)

Địa chỉ nhà sản xuất/tiếp thị

207/1 JHEEWAREDI KARABARI CẤP SHIMLA BẰNG QUA ROD DEHRADUN-248007

Nước xuất xứ: Ấn Độ

Danh sách các tùy chọn có sẵn được hiển thị với cùng một thành phần đã được chuẩn bị theo lời khuyên của các bác sĩ y khoa đã đăng ký, dược sĩ liên kết với TATA 1MG. TATA 1MG không quảng cáo bất kỳ sản phẩm dược phẩm nào của bất kỳ công ty cụ thể nào và tất cả các khuyến nghị đều dựa trên ý kiến ​​y tế, lời khuyên từ các chuyên gia y tế và dược phẩm chuyên môn.

Videos

1. akaWORK Sharing | Agile MVP Strategy in Digital Transformation Era
(akaWORK Solutions)
2. That’s Why Lamborghini is the Fastest Car
(Jimi Moso)
3. Navigate The Cancer Journey: The Power of Nutrition and Exercise | Naluri
(Naluri)
4. Are 'UFO Pilots' Time-Travelling Future Humans? With Biological Anthropologist, Dr. Michael Masters
(Unravelling the Universe)
5. Kawartha-Haliburton SPA & Kawartha Conservation Board of Directors Meeting March 23, 2023
(Kawartha Conservation)
6. Why 98 Million Adolescent Girls Aren't In School #CreatorsForChange
(YouTube Originals)

References

Top Articles
Latest Posts
Article information

Author: Catherine Tremblay

Last Updated: 09/20/2023

Views: 5239

Rating: 4.7 / 5 (47 voted)

Reviews: 86% of readers found this page helpful

Author information

Name: Catherine Tremblay

Birthday: 1999-09-23

Address: Suite 461 73643 Sherril Loaf, Dickinsonland, AZ 47941-2379

Phone: +2678139151039

Job: International Administration Supervisor

Hobby: Dowsing, Snowboarding, Rowing, Beekeeping, Calligraphy, Shooting, Air sports

Introduction: My name is Catherine Tremblay, I am a precious, perfect, tasty, enthusiastic, inexpensive, vast, kind person who loves writing and wants to share my knowledge and understanding with you.